🌻🌻 ชมฟรี!! ทุ่งทานตะวันนับพันไร่ ที่ตำบลชอนสารเดช อำเภอหนองม่วง จังหวัดลพบุรี 🌻🌻
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/11/1636267598634_800x602.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/11/IMG_20211107_49736.jpg)
ตำบลชอนสารเดช อำเภอหนองม่วง เป็นอีกหนึ่งพื้นที่ที่มีการปลูกทานตะวันมากที่สุดแห่งหนึ่งของจังหวัดลพบุรี โดยเฉพาะบ้านชอนเหล็กไฟ ซึ่งตอนนี้ดอกทานตะวันได้เริ่มบานสะพรั่ง ชูคอรอคอยต้อนรับนักท่องเที่ยว มาร่วมเก็บภาพแห่งความประทับใจ ท่ามกลางบรรยากาศทุ่งทานตะวันสวยๆกันได้แล้ว ตั้งแต่วันนี้ ไปจนถึงธันวาคม 2564
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/11/IMG_20211107_50173.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/11/1636267609977_340x420.jpg)
พิกัด : 15.189763,100.741693
** สามารถปัก GPS นำทางไปที่ “วัดชอนเหล็กไฟ” เมื่อขับรถผ่าน อบต.ชอนสารเดช ก่อนถึงวัด และบริเวณใกล้เคียง จะพบทุ่งทานตะวันเป็นระยะๆ ตลอดเส้นทาง
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/11/IMG_20211107_49941.jpg)
☎️ สอบถามข้อมูลด้านการท่องเที่ยวเพิ่มเติมได้ที่ ททท. สำนักงานลพบุรี โทร. 036-770096-7
#ลพบุรีเมืองน่าเที่ยว
#TATLopburi
#เที่ยวใกล้เที่ยวง่ายสไตล์ภาคกลาง
#เที่ยวเมืองไทยAmazingยิ่งกว่าเดิม
(** รูปดอกทานตะวันถ่ายเมื่อวันที่ 5-6 พฤศจิกายน 2564 **)