ออมสิน ยกทีมลงเรือช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยพื้นที่ บางบาล พระนครศรีอยุธยา
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/10/am3-1024x690.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/10/am4-1024x721.jpg)
นายวิทัย รัตนากร ผู้อำนวยการธนาคารออมสิน พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและพนักงานธนาคารออมสิน ลงพื้นที่ส่งมอบความห่วงใยและกำลังใจให้ผู้ประสบอุทกภัยที่ตำบลบางหลวง อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยลงเรือมอบถุงยังชีพ เครื่องอุปโภคบริโภค และสิ่งของจำเป็น เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนให้กับพี่น้องประชาชนชุมชนลุ่มแม่น้ำหมู่ที่ 1-5 กว่า 300 ครัวเรือน ที่ประสบความยากลำบากในการดำเนินชีวิตในช่วงนี้ โดยมีผู้บริหารหน่วยงานราชการ ผู้นำชุมชนและประชาชนในพื้นที่ร่วมรับมอบ ณ ศาลาอเนกประสงค์ หมู่ 2 ตำบลบางหลวง อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เมื่อเร็ว ๆ นี้.
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/10/am5-1024x682.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/10/am6-1024x682.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/10/am8-1024x682.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/10/am7-1024x682.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/10/am9-1024x682.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/10/am-1024x742.jpg)