![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/03/1617088014234_555x370-1.jpg)
เมื่อวันที่ 26 มีนาคม 2564 ดร.จันทร์เพ็ญ เมฆาอภิรักษ์ รองอธิบดีกรมวิทยาศาสตร์บริการ ให้เกียรติเป็นประธานเปิดสัมมนาหัวข้อ “มองทิศทางวิสาหกิจไทยใน 10ปี” วัตถุประสงค์เพื่อเตรียมความพร้อมจัดตั้งสถาบันวิทยาศาสตร์บริการ (องค์การมหาชน)ให้เป็นไปตามเจตนารมณ์ของกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรมในการเตรียมคนไทยสู่ศตวรรษที่ 21
![](https://mfocusnews.com/wp-content/uploads/2021/03/1617086104841_resize_17.jpg)
และนำองค์ความรู้และนวัตกรรมไปพัฒนาประเทศควบคู่ไปกับการปฏิรูปหน่วยงานให้มีระบบการบริหารราชการแนวใหม่มุ่งผลสัมฤทธิ์ต่อภารกิจของรัฐและประโยชน์สุขของประชาชน โดยได้รับเกียรติจาก นางสาวปริม จิตจรุงพร กรรมการรองเลขาธิการ สภาหอการค้าแห่งประเทศไทย กงสุลกิตติมศักดิ์สาธารณรัฐคีร์กีซ มาเป็นวิทยากร โดยมีบุคลากร วศ. รับชมผ่านโปรแกรม Zoom และเข้าร่วมสัมมนา ณ ห้องประชุมวิทยวิถี ชั้น6 อาคารตั้วฯ ลพานุกรม กรมวิทยาศาสตร์บริการ
![](https://mfocusnews.com/wp-content/uploads/2021/03/1617086089392_resize_11.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/03/1617088025844_555x380.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/03/1617088018695_560x380.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/03/1617088023220_560x380.jpg)