สทป. ส่งมอบหุ่นยนต์ “D–EMPIR CARE” สนับสนุนทีมแพทย์โรงพยาบาลราชทัณฑ์
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/11/1635862034272_800x433.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/11/1635862066376_640x430.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/11/1635862059353_640x364.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/11/1635862063046_600x430.jpg)
สถาบันเทคโนโลยีป้องกันประเทศ หรือ สทป. ส่งมอบหุ่นยนต์ให้บริการทางการแพทย์ (D–EMPIR CARE) จำนวน 2 ระบบ เพื่อสนับสนุนการปฏิบัติงานของบุคลากรทางการแพทย์โรงพยาบาลราชทัณฑ์ให้เกิดความปลอดภัยและลดความเสี่ยงในการสัมผัสใกล้ชิดกับผู้ป่วยโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา (COVID-19) โดยมี พลอากาศเอก ดร.ปรีชา ประดับมุข ผู้อำนวยการสถาบันเทคโนโลยีป้องกันประเทศ เป็นประธานในการส่งมอบหุ่นยนต์ รุ่น D-EMPIR CARE และมี นายอายุตม์ สินธพพันธุ์ อธิบดีกรมราชทัณฑ์ เป็นผู้รับมอบ ณ กรมราชทัณฑ์ เมื่อวันที่ 28 ตุลาคม 2564
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/11/IMG_20211102_3596.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/11/IMG_20211102_34286.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/11/IMG_20211102_34749.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/11/IMG_20211102_34532.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/11/1635862079185_340x440.jpg)