![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/12/1640439080670-1024x627.jpg)
วันที่ 24 ธันวาคม 2564 ณ กรมส่งเสริมอุตสาหกรรม นายณัฐพล รังสิตพล อธิบดีกรมส่งเสริมอุตสาหกรรม พร้อมด้วย นายเจตนิพิฐ รอดภัย รองอธิบดีกรมส่งเสริมอุตสาหกรรม,นางสาวณัฏฐิญา เนตยสุภา รองอธิบดีกรมส่งเสริมอุตสาหกรรม, นายภาสกร ชัยรัตน์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมอุตสาหกรรมและ ดร. อริยาพร อำนรรฆสรเดช ผู้อำนวยการกองพัฒนาเกษตรอุตสาหกรรม
เข้าร่วมงาน “ปลูกปั้น Award” ณ อาคาร กสอ. กรมส่งเสริมอุตสาหกรรม งานมอบรางวัลแห่งความสำเร็จของผู้ที่มีแรงบันดาลใจใน การสร้างอาชีพใหม่! สร้างโอกาสใหม่! ให้กับชีวิตในโครงการ “ปลูกปั้น” โดย กองพัฒนาเกษตรอุตสาหกรรม กรมส่งเสริมอุตสาหกรรม
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/12/1640439077534-1024x694.jpg)
โครงการ “ปลูกปั้น” ได้รับความสนใจจากผู้เข้าร่วมถึงวันนี้ ถึง 8500 คน ผ่านการคัดกรองจนเหลือ 3,000คน และคัดเข้ารอบ 100 คนเพื่อไปฝึกอาชีพจริง โดยแบ่งเป็นฝั่งฝึกอาชีพ 60 คน และเฟรนไชน์ 40 คนพร้อมเงินสนับสนุน
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/12/1640439084314-1024x751.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/12/1640439089509-1024x768.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/12/1640439091810-1024x768.jpg)
ในงานมีการมอบรางวัลผู้ประกอบการดีเด่น 20 รายสุดท้าย ให้แก่ผู้เข้า ร่วมกิจกรรมที่มีความมุ่งมั่นตั้งใจ จนสามารถฝ่าฟัน จากผู้สมัครหลายพันคน ผ่านการทดสอบ การเรียนรู้ การฝึกงานจริงจาก เจ้าของอาชีพและได้รับการคัดเลือกอันเข้มข้นจนมาถึง รอบสุดท้ายได้
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/12/1640439094104-1024x768.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/12/1640439097128-1024x768.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/12/1640439110004-1024x744.jpg)
โดย ผู้ประกอบการดีเด่น 20 รายสุดท้าย ได้รับรางวัลเป็นเงินสนับสนุนอาชีพ,ได้รับสิทธ์และอุปกรณ์แฟรนไชส์ จากแบรนด์ดัง หลากหลายรางวัลตามที่แต่ละท่านได้ผ่านการฝึกวิชาอาชีพนั้นๆมา
ไฮไลท์ของงาน “ปลูกปั้น Award” คือ การประกาศรางวัล รางวัลชนะเลิศ ที่แสดงว่าคุณเป็น “Best Of The Best”
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/12/1640439112301-1024x768.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/12/1640439114310-1024x768.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2021/12/1640439116218-1024x768.jpg)
รางวัลในรอบชิงชนะเลิศนี้มี ดังต่อไปนี้
รางวัลชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ คุณ มณฑิกา เทพกาษจนา จากวิชาแฟรนไชส์ T-ZA ชาปากยูน ได้รับเงินสนับสนุนอาชีพ 50,000
รางวัลชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ คุณ สุภางค์ ขุนรา จากวิชาอาชีพ ก๋วยเตี๋ยวเรือชามหยุดไม่อยู่ ได้รับเงินสนับสนุนอาชีพ 30,000
รางวัลชนะเลิศอันดับ 3 ได้แก่ คุณ ศิริพิศ เจตนาดี จากวิชาอาชีพ หมูทอดจับกัง ได้รับเงินสนับสนุนอาชีพ 20,000
และมีการมอบประกาศเกียรติคุณ ให้กับ ท่านเจ้าของอาชีพ เจ้าของอาชีพทั้ง50อาชีพที่มีจิตใจแห่งการ แบ่งปันที่เป็นผู้ให้ พร้อมถ่ายทอดความรู้ในการประกอบอาชีพ และอุทิศตัวเป็นโค้ชส่วนตัว (Personal Coach) ที่ถ่ายทอดทั้ง ด้านเทคนิคการผลิตและการตลาดในยุค Next Normal ให้กับผู้สมัครฝึกอาชีพใน โครงการ “ปลูกปั้น”