ศูนย์การค้า เดอะ มาร์เก็ต แบงคอก ร่วมกับ สำนักงานเขตปทุมวัน จัดกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” เนื่องในโอกาสวันพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว 31 มีนาคม 2565 และวันคล้ายวันพระราชสมภพ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาสยาม บรมราชกุมารี 2 เมษายน 2565
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_20220404_21679.jpg)
ศูนย์การค้า เดอะ มาร์เก็ต แบงคอก ภายใต้การบริหารของ บมจ. เดอะ แพลทินัม กรุ๊ป ร่วมกับ สำนักงาน เขตปทุมวัน ร่วมจัดกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” เนื่องในโอกาสวันพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว 31 มีนาคม 2565 และวันคล้ายวันพระราชสมภพ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรม ราชกุมารี 2 เมษายน 2565 โดยมีนางมาศวัลย์ ปิ่นสุวรรณ ผู้อำนวยการเขตปทุมวัน เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย นางสาวอมรพรรณ เมธาทรงสถิตย์ ผู้อำนวยการกิจกรรมการตลาด บมจ. เดอะ แพลทินัม กรุ๊ป คณะผู้บริหาร เจ้าหน้าที่เขตปทุมวัน ตลอดจน จิตอาสาจากหน่วยงานต่างๆ เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_20220404_3575.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_20220404_25822.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_20220404_25568.jpg)
เพื่อดำเนินการปรับปรุงคุณภาพน้ำคลองแสนแสบ (ร่วมเทน้ำหมักจุลินทรีย์) เช็ดล้างทำความสะอาด ขัดถูพื้นผิวทางเดิน ราวกั้นริมคลอง จัดเก็บขยะ และกิจกรรมอื่นๆ เพื่อปรับปรุงภูมิทัศน์ให้เกิดความ เป็นระเบียบเรียบร้อย และสวยงาม ตั้งแต่สะพานชิดลม ถึงสะพานเพชรบุรี 32 แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_20220404_3335.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_20220404_25328.jpg)
![](https://hotspotstation111.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_20220404_2625.jpg)
พร้อมกันนี้ ศูนย์การค้า เดอะ มาร์เก็ต แบงคอก ได้ร่วมมอบน้ำดื่มให้แก่จิตอาสาทุกท่านที่มาร่วมงานในครั้งนี้อีกด้วย